



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 10/12/2025.**

[Mikoa ya Ruvuma, Katavi na Kigoma]: [Mikoa ya Rukwa, Songwe, Iringa, Njombe na Mbeya]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Mwanza, Shinyanga na Tabora]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Simiyu na Mara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Singida na Dodoma]: [Mikoa ya Manyara, Arusha na Kilimanjaro]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Tanga, Dar es salaam na Morogoro]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	16°C	12:21	12:35
D'SALAAM	34°C	24°C	12:02	12:32
DODOMA	32°C	19°C	12:18	12:44
KIGOMA	27°C	19°C	12:44	01:09
MBEYA	27°C	15°C	12:22	12:58
IRINGA	28°C	16°C	12:15	12:47
NJOMBE	22°C	12°C	12:14	12:54
MWANZA	30°C	20°C	12:36	12:48
TABORA	33°C	20°C	12:32	12:54
TANGA	33°C	24°C	12:07	12:29
ZANZIBAR	32°C	24°C	12:02	12:32

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kaskazini Mashariki** kwa kasi ya **km 20 kwa saa** kwa **Pwani yote**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Madogo**.

Matarajio kwa siku ya Ijumaa tarehe 12/12/2025: **Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 10/12/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz